Chi tiết tin - Sở Công thương
KHAI MẠC HỘI CHỢ XUÂN QUẢNG BÌNH NĂM 2024
Tối ngày 12 tháng 01 năm 2024, được sự đồng ý của Ủy ban nhân dân tỉnh Quảng Bình, Sở Công Thương giao Trung tâm Khuyến công và Xúc tiến thương mại phối hợp với Công ty cổ phần phát triển 688 tổ chức Lễ Khai mạc Hội chợ Xuân Quảng Bình năm 2024 tại Khu đất trống Nhà văn hóa ( cũ), đường Hùng Vương, thành phố Đồng Hới, tỉnh Quảng Bình.
Đây là hoạt động thuộc Chương trình Xúc tiến thương mại địa phương năm 2024, nhằm phục vụ nhu cầu tham quan, mua sắm cho người dân nhân dịp sắp đón Tết Nguyên Đán.
Tham dự Lễ Khai mạc có đại diện lãnh đạo Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh; Lãnh đạo các sở, ban, ngành cấp tỉnh; Lãnh đạo UBND Thành phố Đồng Hới; và các đơn vị liên quan. Về phía Sở Công Thương có đồng chí Phạm Quang Hải - Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở cùng các đồng chí lãnh đạo Sở, lãnh đạo các phòng ban và Trung tâm Khuyến công và Xúc tiến thương mại đã đến tham dự Lễ khai mạc.
Ông Phan Hoài Nam-Phó Giám đốc Sở Công Thương phát biểu Khai mạc Hội chợ
Hội chợ Xuân Quảng Bình năm 2024 có quy mô trên 200 gian hàng tiêu chuẩn của gần 130 doanh nghiệp, cơ sở sản xuất, các đại lý thương mại, nhà phân phối trong và ngoài tỉnh tham gia.
Các đại biểu cắt băng khai mạc hội chợ Xuân Quảng Bình năm 2024
Các gian hàng tham gia Hội chợ năm nay với nhiều ngành hàng đa dạng như: May mặc, giày dép, hóa mỹ phẩm, thực phẩm, nhựa gia dụng, nước giải khát, đồ điện, điện tử-điện lạnh, sản phẩm mộc mỹ nghệ, tiểu thủ công nghiệp của các cơ sở, làng nghề truyền thống trong và ngoài tỉnh. Phần lớn các mặt hàng đều được sản xuất trong nước, có chứng nhận chất lượng, nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, nhiều sản phẩm là hàng Việt Nam chất lượng cao.
Các đại biểu tham quan gian hàng tại hội chợ
Hội chợ Xuân được tổ chức hàng năm nhằm đáp ứng nhu cầu mua sắm của nhân dân trong dịp Tết Nguyên đán, kích cầu tiêu dùng, qua đó thúc đẩy sản xuất, góp phần duy trì tăng trưởng kinh tế. Đây là cơ hội tốt để các doanh nghiệp giao lưu hợp tác; mua bán và giới thiệu, quảng bá sản phẩm, thúc đẩy các hoạt động kết nối giao thương, mở rộng thị trường tiêu thụ sản phẩm, góp phần hưởng ứng Cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” trên địa bàn tỉnh.
Hội chợ mở cửa đón khách tham quan, mua sắm từ ngày 12/01/2024 đến hết ngày 18/01/2024.
Thực hiện: Lệ Ngọc – TTKC&XTTM
- Lối đi nào cho việc tiêu thụ sản phẩm OCOP? (14/01/2024)
- Trung tâm Khuyến công và Xúc tiến thương mại Quảng Bình tổ chức Hội nghị cán bộ, viên chức và người lao động năm 2024 (14/01/2024)
- Sở Công Thương tỉnh Quảng Bình tổ chức Hội nghị cán bộ công chức năm 2024 (12/01/2024)
- Bài 3: Khắc phục khó khăn trong chuyển đổi xanh để ngành gỗ bứt tốc (11/01/2024)
- Bài 2: Thích ứng để phát triển hay chấp nhận dừng cuộc chơi? (11/01/2024)
- Bài 1: Doanh nghiệp ngành gỗ có chịu tác động của cơ chế điều chỉnh biên giới carbon? (11/01/2024)
- Hội nghị Tổng kết công tác thi đua năm 2023 và ký kết Giao ước thi đua năm 2024 Cụm thi đua số VI - Sở Công Thương các tỉnh khu vực Bắc Trung Bộ (09/01/2024)
- Tập trung đẩy nhanh tiến độ triển khai các dự án hạ tầng công nghiệp, hạ tầng thương mại, đáp ứng nhu cầu phát triển của tỉnh (08/01/2024)
- Ngành vật liệu xây dựng kỳ vọng phục hồi (07/01/2024)
- Xí nghiệp May Hà Quảng phấn đấu đạt doanh thu hơn 8,2 triệu USD (04/01/2024)